TAARIFA KWA UMMA |

KWA WAAIJIRI WOTE
WALIOSAIJILIWA NA MFUKO
WA TAIFA WA BIMA YA AFYA

UWASILISHAJI WA ANKARA ZA MICHANGO YA KILA MWEZI

Iltakumbukwa kuwa tarehe 7/9/2023, Mfuko ulitoa taarifa kupitia barua yenye Kumb. Na.
DA.74/219/01-B/137 ya kuanza matumizi ya huduma mtandaa (Online Emplayer Self Service

Portal) iliyowawezesha waajiri wote, kuandaa ankara za malipo va michango kwa ajili va
huduma za bima ya afya kwa wafanyakazi wao kila mwezi,

Hata hivyo, imebainika kuwa kuna baadhi ya waajiri wasioandaa Ankara kwa wakati. Hali hiyo
husababisha usumbufu na malalamiko kwa wanachama na wategemezi wao wanakosa
huduma kwenye vituo vya kutolea huduma za matibabu kutokana na michango kutolipwa kwa
wakati.

Hivyo Mfuko unawakumbusha Waajiri wote waliosajiliwa kufanya yafuatayo:-

a. Kuandaa ankara ya michango ya kila mwezi kabla ya tarehe ya mwisho wa mwezi
husika. Waajiri watakaoshindwa kuandaa ankara ya mwezi husika hadi kufikia tarehe 5
ya mwezi unacfuata watakosa huduma hadi hapo watakapoandaa ankara hizo;

b. Kulipa michango ya kila mwezi ndani ya kipindi cha siku 30 baada ya tarehe ya mwisho
wa mwezi ya mchango husika, Hatua hii itawapa uhakika wa huduma wanachama
pampja na wategemezi wao na kuepuka tozo ya adhabu ya 5% ya michango husika
ambayo haitalipwa;

c. Kutoa kwa wakati taarifa kupitia mfumo wa waaijiri (online employer service portal)
kuhusu wafanyakazi wapya walioajiriwa pamoja na waliokoma ajira;

Hatua hizi zinalenga kupunguza malalamiko ya wanachama na wategemezi wao kukosa
huduma kutokana na baadhi ya waajiri kutozingatia taratibu za kulipa michango ya kila mwezi.
Ofisi za Mfuko nchi nzima ziko tayari kutoa usaidizi endapo Mwaijiri atahitaji msaada wakati
wowaote.

Imetolewa na;
Idara ya Uhusiano na Mawasiliano kwa Umma
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